Vietnam Legend vs SY : Bại binh phục hận, no hành ;))

BooBooCute

thấy mấy cmt của 2 bác này nhớ lại hồi trẻ trâu mình hay lên đây cãi nhau quá :D.
hơi buồn vì thua trắng xem ko đã, nhưng mà top3 là ngoài mong đợi rồi :3

rockaruouaem

Active Member
Rốt cuộc, VNS mình thắng mấy trận trước ko phải do mạnh mà là do đối thủ quá yếu. Cái đám tạp nhạm của Chris sợ rằng chỉ thành lập team đánh cho vui chứ chả có train có triết gì thắng cũng dc mà thua cũng ko chết ai nên VNS có thắng tụi đó thì cũng ko có j để bàn cãi. Còn SY lúc trước tự dưng gánh thêm cái thằng gà dogao vô làm team bị lũng đoạn liền, thằng nói tiêng anh thằng thì phang tiếng trung, nên VNS tiếp tục dc ăn may thêm lần nữa. Chỉ tội thằng dogao vô tội bị aoczone nó chửi + SY nó đuổi thẳng cổ :D Chắc SY có vô địch cũng ko thí cho dogao xu rách nào. Tyrant lần này lạng quạng đánh phong độ như hiện tại + đội hình này thì có khi SY nó cũng hốt 4-0 chứ ko phải giỡn mặt. Không biết có đưa Jordan vô không chứ thằng Daut+fire+slam phong độ có vẻ không ổn. Daut thì cả năm trời ko thấy đánh, Fire thì chỉ để dự bị hậu cần chơi sling sau đó đánh lén, Slam đánh ngoài thì hay mà vô đánh giải có vẻ bị khớp cơ. Nói gọn lại, nếu như không đưa Jordan vô thì Tyrant thua là cái chắc. Thời gian từ khi Tyrant đánh VNS đến khi đánh Final liệu có đủ để Daut lấy lại phong độ của một mayan player, Fire lấy lại cảm giác sling và cover team, Slam khắc phục về tâm lý chiến đấu và làm quen với những giải đấu lớn???
Mình nghĩ bạn có tư duy logic tốt, và am hiểu sâu về các loại quân và chiến thuật đế chế; nhưng nhược điểm của bạn là quá tự tin nên dể rơi vào bảo thủ.
Bạn nói "VNS mình thắng mấy trận trước ko phải do mạnh mà là do đối thủ quá yếu".
Bạn nên xem lại những cá nhân của các team mà bạn cho là yếu, so sánh VNSA 2015 vs VNSA2016; xem lại những trận train của VNSA với SY với TG.
VNSA năm này mạnh chứ, nhưng như ACCM đã khẳng định tính chuyên nghiệp không bằng SY nên thua là đương nhiên thôi

cutgasap09

<span style="color:#FF0000; font-weight:bold">Mode
Mình nghĩ bạn có tư duy logic tốt, và am hiểu sâu về các loại quân và chiến thuật đế chế; nhưng nhược điểm của bạn là quá tự tin nên dể rơi vào bảo thủ.
Bạn nói "VNS mình thắng mấy trận trước ko phải do mạnh mà là do đối thủ quá yếu".
Bạn nên xem lại những cá nhân của các team mà bạn cho là yếu, so sánh VNSA 2015 vs VNSA2016; xem lại những trận train của VNSA với SY với TG.
VNSA năm này mạnh chứ, nhưng như ACCM đã khẳng định tính chuyên nghiệp không bằng SY nên thua là đương nhiên thôi
done ! !!!

Nói chung mỗi team cần phải có một leader có tài, có tâm và nhiệt huyết, biết vực dậy tinh thần đồng đội sau mỗi trận thua. Ngoài ra còn phải có tầm nhìn xa, ý thức tự giác và tính chuyên nghiệp.

Muốn chuyên nghiệp phải bắt đầu từ những cái nhỏ nhặt nhất vd như đánh cố định một nickname. Người ta bảo đi không đổi tên, về không thay họ, trong khi mấy ông VN thì ông nào cũng 5-10 nick, thích đổi tên này không thích đổi tên khác, smurf loạn xị cả lên. Mình không hiểu sao nhiều người vẫn gọi team này là VNS? Ngoài VNS_CooL_ là có ý thức, đánh đúng tên có tag clan VNS đoàng hoàng, còn mấy nick tào lao như 8euro, saymyname,...gì gì đó mà VNS cái nỗi gì.

Đừng nói mấy kiểu như có người tài trợ thì sẽ chuyên nghiệp, bạn có năng lực nhưng bạn không có ý thức từ cái nhỏ nhất như vậy thì uy tín bạn ở đâu mà đòi người khác tin tưởng bỏ tiền đầu tư cho bạn.

Nói chung mỗi team cần phải có một leader có tài, có tâm và nhiệt huyết, biết vực dậy tinh thần đồng đội sau mỗi trận thua. Ngoài ra còn phải có tầm nhìn xa, ý thức tự giác và tính chuyên nghiệp.

Muốn chuyên nghiệp phải bắt đầu từ những cái nhỏ nhặt nhất vd như đánh cố định một nickname. Người ta bảo đi không đổi tên, về không thay họ, trong khi mấy ông VN thì ông nào cũng 5-10 nick, thích đổi tên này không thích đổi tên khác, smurf loạn xị cả lên. Mình không hiểu sao nhiều người vẫn gọi team này là VNS? Ngoài VNS_CooL_ là có ý thức, đánh đúng tên có tag clan VNS đoàng hoàng, còn mấy nick tào lao như 8euro, saymyname,...gì gì đó mà VNS cái nỗi gì.

Đừng nói mấy kiểu như có người tài trợ thì sẽ chuyên nghiệp, bạn có năng lực nhưng bạn không có ý thức từ cái nhỏ nhất như vậy thì uy tín bạn ở đâu mà đòi người khác tin tưởng bỏ tiền đầu tư cho bạn.
Chuẩn
P/s: Bạn nhập nội dung quá ngắn.Yêu cầu nhập hơn 10 kí tự :)