+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 38

Đề tài: Sửa lỗi unable to join

Bài
    9
    Thanks
    0

Sửa lỗi unable to join

Để đọc nội dung chính về cách giải quyết vui lòng bỏ qua 2 đoạn đầu.
    Xin lỗi trước về câu cú và chính tả

Vài lời mở đầu:
    Mình có thấy bài viết ở ngoài về sửa lỗi unable to join tuy nhiên nó có chữ gg nên nghĩ chắc nó không liên quan đến nội dung bài viết của mình
    Bài viết này đưa ra một cách để sửa lỗi unable to join tập trung vào uPnP. Những vấn đề mở port hay mapping sorry mình không biết
    Cách này áp dụng cho
    Máy ở nhà - có thể cấu hình modem
    Máy ở tiệm internet - không thể cấu hình modem (do bạn ra ngoài quá làm gì biết mật khẩu mà cấu hình : p)
    Chơi qua teamviewer và garena

Tình trạng:
    Mình thường gặp lỗi unable to join với AoC. Các tình trạng thường thấy như sau:
    1. Máy A thấy game nhưng không join được.
    2. Máy A không thấy game máy B dù đã tắt tường lửa lẫn antivirus.

Giải quyết:
    Có một cách giải quyết thông thường là ổn đó là cấu hình modem tắt uPnP. Chi tiết cách cấu hình sorry mình không biết cụ thể cho mỗi loại modem.
    Nếu bạn có quyền cấu hình modem thì chuyện này đơn giản tuy nhiên nếu bạn ra ngoài quán hoặc như mình, phải xài internet chung với chủ nhà thì làm quái gì có quyền cấu hình chứ. : ((

Có cách nào đơn giản hơn không ta ; )) Có chứ. ; )

Nguyên tắc: Nếu modem enable uPnP mà máy bạn không enable uPnP thì việc enable uPnP của modem cũng như không nên nếu bạn có thể tắt uPnP trên máy của mình thì cũng giống như disable uPnP trên modem : ))

Bạn dùng phần mềm này:
    http://ranviry.googlepages.com/Enable-DisableuPnP.rar
    (Giao diện nó rất đơn giản chỉ có 2 nút, một nút là enable/dis uPnP còn nút kia là ... Thoát nên mình khỏi chụp hình hay hd sử dụng nhá : D )

Vậy là xong sau khi máy đã tắt uPnP thì mọi chuyện sẽ đơn giản ta có thể thưởng thức một trận empire rồi : ))

Các điều kiện khác:
    1. Máy đã tạm tắt tường lửa
    2. Máy đã tạm tắt antivirus (thằng BitDefender có cái trò giám sát tường lửa thay tường lửa mặc định của win nên dù có tắt tường lửa có khi nó vẫn còn : )) )

Chúc các bạn may mắn > <

Vài dòng tản mạn:
    Lúc trước tình trạng có lần mình bị thế này: ở chung phòng với bạn, có quyền cấu hình modem lun (tuy nhiên lúc đó không biết tắt uPnP ). Thằng cùng phòng nó đánh empire bằng teamviewer với người khác ngoài mạng còn mình thì không. Trong khi hai máy mình với nó trong mạng lan :- ?

Mình nghĩ do win, cài đi cài lại ngay cả cài ... máy nó cùng bản win của mình nhưng vẫn chỉ có nó chơi được còn mình thì không : ))

khi chuyển nhà, thèm empire mà ông giữ modem nhất quyết không tắt : )) mình đã phải sniffer cả tháng trời với hi vọng mong manh lấy pass modem để vô tắt uPnP để thỏa mãn cơn ghiền empire : (( (bản chất công cụ là tốt hay xấu là do người dùng quyết định ; )), đúng không nhỉ : )) )

Cuối cùng tìm được phân mềm này cuộc đời tự nhiên nó lên hương búc xúc quá phải lên vns viết bài cho nó đã mới đựoc : ))

Cám ơn các bạn đã đọc bài viết : D

2. The Following 3 Users Say Thank You to ranviry For This Useful Post:

Michael_Jacko_ (07-23-2013), nangiuhoa (08-26-2011), VNS_Mayans (08-09-2011)

Vị trí
    Everywhere
    Bài
    927
    Thanks
    71
    Chưa thử nữa, nhưng có ai thử được thì cho biết kết quả.
    Thanks.
    3D Engine * (Webs + Applications + Games) = 3 in 1 = 3.0.

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

Bài
    479
    Thanks
    0
    có dùng được trên zone không

Vị trí
    den tu` noi dang song
    Bài
    1,417
    Thanks
    16
    cái này dành cho garena hay các cga ko join game dc. thoi @@
    igz thì phải mở port

Bài
    9
    Thanks
    0
    chơi qua teamviewer và garena thì dùng cái này với mình thì ổn. Còn igz và cga gì đó tất nhiên phải mở port rồi

Bài
    7
    Thanks
    0
    tui thử rồi thx ban nhé

Bài
    225
    Thanks
    24
    Ranviry phải Quang ko nhỉ? Đừng nói cậu chơi empires chứ ^_^

Bài
    22
    Thanks
    2
    Chơi đế chế qua teamviewer thì làm thế nào vậy?

Bài
    51
    Thanks
    47
    Rất tiện lợi . Thanks bạn . Xem ra không cần phải vào cấu hình modern điều chỉnh chi cho mất công nhỉ

Vị trí
    Nơi không dành cho những kẻ cô đơn
    Bài
    1,307
    Thanks
    29
    Trích Noob_Lion View Post
    Ranviry phải Quang ko nhỉ? Đừng nói cậu chơi empires chứ ^_^
    Đúng ku Q rùi. dân tự nhiên Pr ồ quá. tối tối đánh với a Thăng hoài đó. dạo này kím đủ tay rùi ko rủ ta nữa phải ko Q? T__T omg
    p/s Noon_Lion là VNS_Lion?

Trích kiban View Post
    Chơi đế chế qua teamviewer thì làm thế nào vậy?
    => nó là phần mềm tạo một dạng mạng riêng ảo (VPN ) , chơi trực tiếp bằng IP. ko ngon bằng GG và IGZ... nhưng chơi cũng good.

Trích Yoshihiro View Post
    Rất tiện lợi . Thanks bạn . Xem ra không cần phải vào cấu hình modern điều chỉnh chi cho mất công nhỉ
    => IGZ vẫn phải config. omg

Vứt CON TIM cái RẦM vào 1 góc
    Đá nỗi pùn cái BỐP cạnh CON TIM
    Tống CON TIM giam vào trong tủ lạnh
    Cho NỖI BUỒN tê lạnh giống CON TIM

NghiPro tái phím!®

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối