Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 24

Đề tài: Hướng dẫn chơi Age of Empires II The Conq online bằng Garena server:

Vị trí
    heaven
    Bài
    12
    Thanks
    0

Hướng dẫn chơi Age of Empires II The Conq online bằng Garena server:

Nếu Mod thấy hay thì Stick bài này giùm nha

Tình hình theo tui thấy thì G-game nó mới làm cái room empires đánh phiên bản 1.0c . Nên tui làm cái tút hướng dẫn anh em chơi trên G-game client nha Đánh ping <50 Đảm bảo , vì Ggame là chuyên nghiệp mà
    Đầu tiên các bạn download phần mềm ggame client tại địa chỉ sau :
    HTML Code:
    http://stats.garena.com/clientdownload.php?lang=vn&mirror=0
    Hoặc:
    HTML Code:
    http://stats.garena.com/clientdownload.php?lang=vn&mirror=1
    Sau khi down về các bạn cài đặt và chạy biểu tượng để khởi động ggame

Nếu chưa có tài khoản để đăng nhập ggame thì chú ý biểu tượng này
    thay đổi nội dung bởi: VNS_NAVage, 07-09-2009 lúc 03:17 PM
    ......!!!!!!!!!nobody noob, there's only lazy persons!!!!!!!!!!.......

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

Vị trí
    heaven
    Bài
    12
    Thanks
    0
    Click vào đó để tạo tài khoản mới

Sau khi click nó sẽ ra 1 trang web và kéo thanh cuộn xuống dưới chọn Agree để bắt đầu đăng kí

Click xong sẽ có 1 mẫu đơn đăng kí

Đăng kí thì ai cũng biết nên ko nói nhiều ở đây nữa nha
    Sau khi đăng kí thì chạy ggame đăng nhập tài khoản và click vào Nhập

Ở đây bà con thường chọn server 3 để chiến . Cái này thì tùy anh em thôi

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

Bài
    41
    Thanks
    0
    Chọn biểu tượng empires làm theo các bước sau đây từ 1 đến 3

Giao diện room chat empires của ggame sẽ hiện ra và bạn click vào cài đặt để tạo đường dẫn cho game

Sau khi cài đặt thì nhấn vào Bắt Đầu Game để chơi
    Lưu ý : Trong Empires ở mục Connection Type chọn Local (LAN) TCP/IP Connection để kết nối với nhau
    Phiên bản đánh trong room phải là 1.0c

Nhận xét của tui :
    Ưu điểm : Ít lag ( Ping luôn thấp hơn 50 ), giao diện đẹp . Sever hầu như kết nối được , còn Vlan lâu lâu ko thể Enter vào room
    Nhược điểm : Đôi khi đang đánh bị disconnect nhưng có thể khắc phục bằng cách chọn save and quit và tiếp tục chơi sau đó

Ai thấy host mà không Join được thì down cái này về giải nén. Lúc chơi nhớ chọn Disable đi nhé. Không được nữa thì đập cái máy đi mua cái máy và modem khác bảo người ta cấu hình giúp cho
    Download File:
    thay đổi nội dung bởi: VNS_NAVage, 07-09-2009 lúc 03:19 PM
    Chiến thắng bản thân mình là chiến thắng vĩ đại nhất

Nhưng nếu không chiến thắng được bản thân mình thì có nghĩa là... Bản thân mình vĩ đại hơn mình tưởng

4. The Following 2 Users Say Thank You to sitemanager For This Useful Post:

bbsn006 (10-01-2010), bidacnhiem (08-01-2011)

Vị trí
    VUNGTAU
    Bài
    550
    Thanks
    20
    cái bản 2.4 GG-clink khoảng 10MB . Khi cài mất khoảng 14 MB dung lượng ổ cứng => nặng hơn rất nhiều so với IGZ và Vlan >.< bản hướng dẫn của bạn ToNyTeo là đầy đủ quá rồi >.< chắc chắn là dung lượng tải về máy mỗi khi chơi GG sẽ cao hơn rất nhiều lần so với những server khác >.< . nhưng bù lại dao diện đẹp ! ko cần config ! ai cũng có thể chơi được
    Nói túm lại GG dành cho những bạn ko chơi được trên IGZ >.< ! IGZ là môi trường tốt nhất nếu bạn thực sự muốn nâng cao trình độ
    That's all
    What i go to school for ?

Bài
    424
    Thanks
    98
    Thank ToNypro

Vị trí
    VUNGTAU
    Bài
    550
    Thanks
    20
    IGZ là nơi tập hợp tất cả các cao thủ trên thế giới ! CGA là 1 server của bọn Trung Quốc ! nếu nói CGA có nhiều cao thủ chơi cũng đúng ! nhưng việc kiếm được 1 cao thủ để chơi với mình là điều tương đối khó ! nếu ko quen biết trước trên IGZ hoặc Zones cũ thì bạn đụng 1 cao thủ là chuyện giống như mò kim đáy biển ! chắc chắn thế !
    What i go to school for ?

Vị trí
    heaven
    Bài
    12
    Thanks
    0
    Ai host thì click tên người kia rồi click chuột phải chọn tunnel bảo đảm người kia thấy host.

À tên Garena (G-G) Nếu bạn không tạo host thì dung lượng download cực ít.Tầm 10-20KB/s
    thay đổi nội dung bởi: ToNypro, 06-13-2009 lúc 11:06 PM

Bài
    532
    Thanks
    1
    Nếu như làm như cách trên mà vẫn ko chơi được thì nên Tunel với nick của người mình muốn chơi nếu thấy nick ko bị dấu x mà đỏ là chơi ok
    P/M: Vô game nhớ chon mạng Loca (LAN) nhé, một số người vô ko chọn mạng Loca (LAN) nên ko thấy host nào

Nick yahoo: tuyli2005

|♣♣♣♣♣♣♣♣♣♣♣♣♣|||___
    | Fan of VnS_PhOeNiX__™;\,___
    |_..._..._______===|=||_|__|...,]_I
    "(@)'(@)""""" |(@ )(@) === (@@)

Bài
    1
    Thanks
    0
    Các pro ơi có bản AOEII để chơi được trên GG hong cho em với , em có mua đĩa về mà chơi hong được .Xin cảm ơn trước nhe !

Bài
    1,874
    Thanks
    596
    mua đĩa mà chơi ko dc thì tải bản 1.0c về thử cài đi
    http://vns-clan.org/forum/download/aoc.exe
    mà chơi ko dc, phần lớn lỗi là ko phải do đĩa, thử đọc hướng dẫn trong diễn đàn xem

Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối